วันที่ 25 เมษายน 2567 คุณสนั่น อังอุบลกุล ประธานกรรมการและกรรมการผู้จัดการ เป็นประธานการประชุมใหญ่สามัญผู้ถือหุ้น ครั้งที่ 43 ประจำปี 2567 โดยมีคณะกรรมการ คุณสิริพร ไศละสูต, คุณสุชาติ บุญบรรเจิดศรี, คุณเอ้งฮัก นนทิการ, คุณณพล เลิศสุมิตรกุล, คุณศุภโชค เลี่ยมแก้ว และคุณไชยวัฒน์ กุลภัทรวาณิชย์ และผู้ถือหุ้นเข้าร่วมประชุมร่วมการประชุม ณ สำนักงานใหญ่ เขตราษฎรบูรณะ กรุงเทพฯ
![](https://www.srithaisuperware.com/wp-content/uploads/2024/04/Srithai-AGM-2024-1-1-1024x643.jpg)
![](https://www.srithaisuperware.com/wp-content/uploads/2024/04/Srithai-AGM-2024-2-1-1024x643.jpg)
มีระเบียบวาระการประชุมดังนี้ รับรองรายงานการประชุมใหญ่สามัญผู้ถือหุ้น ครั้งที่ 42 ประจำปี 2566, การพิจารณาอนุมัติงบการเงิน, การพิจารณาอนุมัติจัดสรรเงินกำไรสุทธิประจำปี 2566 เพื่อสำรองตามกฏหมายและจ่ายเงินปันผลประจำปี 2567 จำนวน 163 ล้านบาท, การพิจารณาแต่งตั้งผู้สอบบัญชีและกำหนดค่าตอบแทน, การพิจารณาเลือกตั้งกรรมการแทนกรรมการที่ต้องออกตามวาระ และการพิจารณากำหนดค่าตอบแทนกรรมการ
![](https://www.srithaisuperware.com/wp-content/uploads/2024/04/Srithai-AGM-2024-6-2-1024x643.jpg)